HOTUBA YA MH. BALOZI MHANDISI AISHA S. AMOUR - KATIBU MKUU WA WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI, WAKATI WA UFUNGUZI WA WARSHA KUJADILI NAMNA YA KUKABILIANA NA MADHARA YA MABADILIKO YA TABIANCHI KWENYE MIUNDOMBINU YA BARABARA NA UZINDUZI WA MFUMO WA KIELEKTRONIKI WA UFUATILIAJI WA HALI YA BARABARA

UKUMBI WA CHUO CHA BENKI KUU – MWANZA

25 JULAI, 2022
Mhe. Prof. Makame M. Mbarawa (Mb) - Mgeni Rasmi na Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi;

Prof. Riziki S. Shemdoe – Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais TAMISEMI;

Mh. Mhandisi Robert G. Luhumbi - Mkuu wa Mkoa wa Mwanza;

Mh. Anthony Diallo - Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa wa Mwanza;

Bw. Joseph O. Haule – Mwenyekiti wa Mfuko wa Barabara;

Wajumbe wa Bodi ya Mfuko wa Barabara;

Bw. Eliud T. Nyauhenga - Meneja wa Mfuko wa Barabara;

Mh. Sima C. Sima - Meya wa Jiji la Mwanza;

Wenyeviti wa Bodi wa Taasisi zilizo chini ya Wizara ya Ujenzi na TAMISEMI;

Wakuu wa Taasisi zilizo chini ya Wizara ya Ujenzi na TAMISEMI;

Mameneja wa TANROADS na TARURA;

Waandishi wa habari;

Wageni Waalikwa;

Mabibi na Mabwana

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

1. Mhe. Waziri: awali ya yote napenda kumshukuru Mwenyenzi Mungu kwa kutuwezesha kutekeleza majukumu muhimu ya kitaifa yaliyotufanya tukusanyike hapa siku hii ya leo.
2. Napenda kuchukua nafasi hii kuipongeza Bodi kwa kuandaa warsha hii ambayo itawapa fursa washiriki kujadiliana na kukubaliana hatua za kuchukua ili kukabiliana na madhara ya mabadiliko ya tabianchi kwenye miundombinu ya barabara.  Aidha, naipongeza Bodi kwa kuunda Mfumo wa Kielektroniki wa Ufuatiliaji wa Hali ya Barabara  ambao Mhe. Waziri atauzindua kwani utasaidia sana katika kutunza barabara zetu.
3. Kipekee, nakushukuru Mhe. Waziri kwa kukubali kuja kujumuika pamoja nasi katika Warsha hii.   Tunakushukuru kwa hotuba yako nzuri uliyoitoa na jinsi ulivyotuasa na kutupa maelekezo ya namna bora ya kutunza miundombinu ya barabara ambayo ni nyenzo muhimu sana kwa maendeleo ya kijamii na kiuchumi.  

4. Mimi kama Katibu Mkuu na Wajumbe wenzangu wa Bodi tunakuhakikishia kwamba tutasimamia utekelezaji wa maelekezo hayo yote uliyoyatoa mwisho wa hotuba yako kwa ukamilifu na kwa weledi wa hali ya juu.  
5. Baada ya kusema hayo nakuomba Mhe. Waziri uje utuzindulie Mfumo wa Kielektroniki wa Ufuatiliaiji wa hali ya Barabara (e-Monitoring App) na baada ya hapo Meneja wa Mfuko na wataalam wake atatoa maelezo mafupi jinsi Mfumo unavyofanya kazi.  
6. Aidha baada ya kuzindua Mfumo wa Kielektroniki wa ufuatiliaji wa Hali ya Barabara tutakuomba uwatambue na kuwapa vyeti baadhi ya wahandisi waliothubutu, kusanifu na kujenga madaraja, makalavati na barabara kwa kutumia mawe na matofali ya kuchoma.  Meneja wa Mfuko wa Barabara atatoa maelezo zaidi kuhusu jambo hili. 
Karibu Sana
